ลำดับ |
หมวดหมู่ |
รายการ |
คะแนน |
เหรียญ |
อันดับ |
นักเรียน |
ครู |
1 |
ภาษาไทย |
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 |
88 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงสิริกร แซ่สือ 2. เด็กหญิงอาภัสร แสงปก |
1. นางสาวสุภาพร สุดประสงค์ |
2 |
วิทยาศาสตร์ |
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 |
80 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กชายชาคริต สมบุตร 2. เด็กหญิงนงนภัส ปานประทีป 3. เด็กชายพีรภัทร ปิ่นทอง |
1. นายอาทิวราห์ ไตรภูมิ 2. นางสาวนันทิดา สำคัญจิตร |
3 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 |
81.8 |
ทอง |
4 |
1. เด็กชายทรงพล อ้อนวอน 2. เด็กชายธนากร โกมลฤทธิ์ 3. เด็กชายธนโชติ ห้วยหงษ์ทอง 4. เด็กหญิงนุชธวรรณ มีแก้ว 5. เด็กหญิงสุจิมา อิมฉิม |
1. นางนงค์ลักษ์ อุทัยธรรม 2. นางสาววริศรา อุทัยธรรม |
4 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 |
84.2 |
ทอง |
6 |
1. นายกนกพล นิ่มนวล 2. นางสาวทสวรรณ เกิดสุข 3. นางสาวมินตรา เต็งสกุล 4. นายวันชัย เชียงฝุง 5. นางสาวสุชาดา แก้วทอง |
1. นางนงค์ลักษ์ อุทัยธรรม 2. นางสาววริศรา อุทัยธรรม |
5 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. เด็กหญิงมุทิตา มุติพันดา |
1. นางสาวประภาพรรณ ประกอบบุญ |
6 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 |
82.6 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวกมลชนก ทรัพย์มา |
1. นายวัชรินทร์ เอื้องสัจจะ |
7 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 |
86.25 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงนวพร อินทร์ศรี 2. เด็กชายอรรถพล ชลอชล |
1. นางนงค์ลักษ์ อุทัยธรรม 2. นางสาวประภาพรรณ ประกอบบุญ |
8 |
สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม |
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 |
93.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวพรทิพย์ ใจดี 2. นายภัทรกร อุ่นเรือน |
1. นายวัชรินทร์ เอื้องสัจจะ 2. นางนงค์ลักษ์ อุทัยธรรม |
9 |
ศิลปะ-ทัศนศิลป์ |
การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 |
93 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงนงนาถ ผลประเสริฐ |
1. นายสมพร โคสินธิ์ |
10 |
ศิลปะ-ดนตรี |
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6 |
90 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. นายปิยะวัชร์ สุดใจ |
1. นายนิพิฐพนธ์ สุวรรณเกิด |
11 |
กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน |
การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 |
83.4 |
ทอง |
ชนะเลิศ |
1. นางสาวกัญญารัตน์ ภูงามผา 2. นางสาวณัชชา ดวงเข็ม 3. นางสาวปวีณา วงศ์โคคุ้ม 4. นางสาวรักษิตา นุชนารถ 5. นายเกียรติศักดิ์ พวงมาลี |
1. นางชญาดา บัวศิริ 2. นางสาววริศรา อุทัยธรรม |
12 |
การงานอาชีพ |
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 |
85 |
ทอง |
รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ |
1. เด็กหญิงกันติยา แซ่รอ 2. เด็กหญิงกาญจนัณ์ฏฐา ผุดผ่อง 3. เด็กชายธนเทพ ผาดศรี |
1. นางสาวอุทิศ กลอยสวาท |
13 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 |
84 |
ทอง |
5 |
1. เด็กหญิงธนภัค ชยามาศ 2. เด็กหญิงพรธิดา พรหมศิลป์ 3. เด็กหญิงวิลาสินี ดวงจันทร์ |
1. นางสาวอุทิศ กลอยสวาท |
14 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 |
86.25 |
ทอง |
4 |
1. เด็กหญิงจินตนา ทองคำ 2. เด็กหญิงนาเดีย แสนวัง 3. เด็กหญิงปณิดา มีทอง |
1. นางสาวอุทิศ กลอยสวาท |
15 |
การงานอาชีพ |
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 |
88 |
ทอง |
7 |
1. นางสาวกวินธิดา รอดรักษาทรัพย์ 2. นางสาวกุลจิรา สิงหทัต 3. นางสาวปนัดดา ม่วงปั่น |
1. นางสาวอุทิศ กลอยสวาท |